![](https://static.wixstatic.com/media/de3cb2_2e9602ec379741fe85d1ca77c8a019bc~mv2.jpg/v1/fill/w_147,h_98,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/de3cb2_2e9602ec379741fe85d1ca77c8a019bc~mv2.jpg)
รองผู้ว่าราชการจังหวัดลำพูน พร้อมด้วยนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดลำพูน และมหาวิทยาลัยเชียงใหม่ ได้ร่วมกันเปิดรับฟังความคิดเห็นเพื่อการพัฒนาโครงการแปรสภาพขยะเป็นพลังงานไฟฟ้า (WtE) โดยมีประชาชนในพื้นที่ และผู้มีส่วนได้ส่วนเสียในโครงการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น
โดยการรับฟังความคิดเห็นได้เปิดโอกาสให้ผู้เข้าร่วมแสดงความคิดเห็นและข้อเสนอแนะเกี่ยวกับการจัดการขยะแบบบูรณาการร่วมกันตามแผนพัฒนาจังหวัดลำพูน (พ.ศ. 2561-2565) ฉบับทบทวน ปี 2565 ที่มีการปรับแก้ข้อมูลในส่วนของปริมาณขยะ ความสามารถในการบริหารจัดการขยะ และแนวทางการจัดการขยะมูลฝอยในจังหวัดลำพูน
ความคิดเห็นที่รวบรวมได้จากการรับฟังความคิดเห็นจะถูกบันทึกและนำไปพิจารณาเพื่อขอความเห็นชอบในการใช้พื้นที่จากคณะกรรมการจัดทำผังแม่บทศูนย์ราชการจังหวัดลำพูน รวมทั้งขอความเห็นชอบจากสภาท้องถิ่น เพื่อใช้เป็นเอกสารประกอบการขออนุญาต เพื่อใช้ที่ดินจากจังหวัดต่อไป